ACECYST 1,6g hộp 30 gói Agimexpharm

Nhóm thuốc: Thuốc tác dụng trên đường hô hấp Dạng bào chế:Thuốc bột uống Đóng gói:Hộp 10 gói, 30 gói x 1,6g Thành phần: Mỗi gói 1,6g chứa Acetylcystein 200mg
Nhà cung cấp: Agimexpharm
khả dụng: Trong kho
SKU: TETC00101
61.500 đ
Chỉ định:
Tiêu nhày trong các bệnh phế quản-phổi cấp & mãn tính kèm theo tăng tiết chất nhầy.
Liều lượng - Cách dùng
- Tiêu nhày:

+ Người lớn & trẻ > 14 tuổi: 1 gói x 2 - 3 lần/ngày.
+ Trẻ 6 - 14 tuổi: 1 gói x 2 lần/ngày hay nửa gói x 3 lần/ngày.
+ Trẻ 2 - 5 tuổi: nửa gói x 2 - 3 lần/ngày.

- Tăng tiết dịch nhày:

+ Trẻ > 6 tuổi: 1 gói x 3 lần/ngày.
+ Trẻ 2 - 5 tuổi: nửa gói x 4 lần/ngày.
Chống chỉ định:
Quá mẫn với acetylcystein hoặc một trong các thành phần thuốc.
Tương tác thuốc:
Nitroglycerin. Tetracycline, thuốc trị ho.
Tác dụng phụ:
Rất hiếm: rối loạn tiêu hóa, viêm miệng, ù tai.
Chú ý đề phòng:
Phụ nữ có thai & cho con bú, trẻ < 2 tuổi không dùng.

“Sản phẩm này không phải là thuốc và không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh”

Chỉ định:
Tiêu nhày trong các bệnh phế quản-phổi cấp & mãn tính kèm theo tăng tiết chất nhầy.
Liều lượng - Cách dùng
- Tiêu nhày:

+ Người lớn & trẻ > 14 tuổi: 1 gói x 2 - 3 lần/ngày.
+ Trẻ 6 - 14 tuổi: 1 gói x 2 lần/ngày hay nửa gói x 3 lần/ngày.
+ Trẻ 2 - 5 tuổi: nửa gói x 2 - 3 lần/ngày.

- Tăng tiết dịch nhày:

+ Trẻ > 6 tuổi: 1 gói x 3 lần/ngày.
+ Trẻ 2 - 5 tuổi: nửa gói x 4 lần/ngày.
Chống chỉ định:
Quá mẫn với acetylcystein hoặc một trong các thành phần thuốc.
Tương tác thuốc:
Nitroglycerin. Tetracycline, thuốc trị ho.
Tác dụng phụ:
Rất hiếm: rối loạn tiêu hóa, viêm miệng, ù tai.
Chú ý đề phòng:
Phụ nữ có thai & cho con bú, trẻ < 2 tuổi không dùng.
Viết đánh giá của riêng bạn
  • chỉ có thành viên mới được trả lời
*
*
Xấu
Xuất sắc
  • chỉ có thành viên mới được trả lời
*
*
*