Tìm kiếm

Acetylcystein 200mg Vidipha (H/30g)

Nhà sản xuất: Vidipha
Dùng làm thuốc tiêu nhầy trong bệnh nhầy nhớt, bệnh lý hô hấp có đờm nhầy quánh như trong viêm phế quản cấp và mạn tính, làm sạch thường quy trong mở khí quản.
SKU: TOTC00553

   

Thành phần chính: Acetylcysteine
Dạng bào chế: Viên nang cứng
Quy cách: Hộp 20 vỉ x 10 viên

Chỉ định

Acetylcystein 200 mg được chỉ định sử dụng trong các trường hợp:

  • Dùng làm thuốc tiêu nhầy trong bệnh nhầy nhớt, bệnh lý hô hấp có đờm nhầy quánh như trong viêm phế quản cấp và mạn tính, làm sạch thường quy trong mở khí quản.

Liều Dùng Của Thuốc Acetylcystein 200Mg

Cách dùng

Thuốc dùng đường uống.

Liều dùng

Người lớn và trẻ em trên 7 tuổi: 1 viên/lần x 3 lần/ngày.

Trẻ từ 2 đến 7 tuổi: 1 viên/lần x 2 lần/ngày.

Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế.

Chống chỉ định

Thuốc Acetylcystein 200 mg chống chỉ định trong các trường hợp sau:

  • Tiền sử hen.

  • Quá mẫn acetylcystein.

  • Trẻ em dưới 2 tuổi.

Dùng làm thuốc tiêu nhầy trong bệnh nhầy nhớt, bệnh lý hô hấp có đờm nhầy quánh như trong viêm phế quản cấp và mạn tính, làm sạch thường quy trong mở khí quản.