AGIMOL 80mg hộp 30 gói Agimexpharm

Nhóm thuốc: Thuốc giảm đau, hạ sốt, Nhóm chống viêm không Steroid, Thuốc điều trị Gút và các bệnh xương khớp Dạng bào chế:Thuốc cốm pha hỗn dịch uống Đóng gói:Hộp 10 gói x 1 gam; hộp 30 gói x 1 gam Thành phần: Mỗi gói 1g chứa: Paracetamol 80 mg SĐK:VD-26722-17
Nhà cung cấp: Agimexpharm
khả dụng: Trong kho
SKU: TOTC00009
34.650 đ
Chỉ định:
Hạ sốt.

Giảm đau do: cảm lạnh, cảm cúm, nhức đầu, đau họng, mọc răng, chích ngừa, cắt Amiđan.
Liều lượng - Cách dùng
Cân nặng (kg) /  Tuổi /  Liều dùng (cho 1 lần)

5-6 kg 2-4 tháng 1 gói, mỗi 6 giờ / lần, không quá 4 gói/ 24 giờ.

7-8 kg 3-9 tháng 1 gói, mỗi 4 giờ / lần, không quá 6 gói/ 24 giờ.

9-12 kg 9-24 tháng 2 gói, mỗi 6 giờ / lần, không quá 8 gói/ 24 giờ.

13-16 kg 2-5 tuổi     2 gói, mỗi 4 giờ / lần, không quá 12 gói/ 24 giờ.

Để có một hỗn dịch thơm ngon, dễ uống, khuấy đều bột thuốc vào lượng nước thích hợp cho bé, rồi cho bé uống ngay sau khi pha.

Lưu ý: Không dùng thuốc để điều trị giảm đau hơn 5 ngày hoặc sốt cao (39,5oC) hơn 3 ngày trừ khi có chỉ định của bác sĩ.
Chống chỉ định:
Bệnh nhân mẫn cảm với Acetaminophen.
Bệnh nhân suy gan
Bệnh nhân thiếu men G6PD, thiếu máu, có bệnh tim, phổi, thận.
Tương tác thuốc:
Uống dài ngày liều cao Acetaminophen làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion.
Dùng đồng thời Acetaminophen và phenothiazin có khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng.

Uống quá nhiều rượu và dài ngày làm tăng nguy cơ Acetaminophen gây độc cho gan.

Các thuốc chống co giật (gồm phenytoin, barbiturat, carbamazepin), isoniazid có thể làm tăng độc tính của Acetaminophen trên gan.
Tác dụng phụ:
Dùng liều cao, kéo dài có thể gây suy tế bào gan.
Nổi mẫn da và phản ứng dị ứng khác hiếm khi xảy ra.
Ở một số ít trường hợp riêng lẻ, Acetaminophen đã gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu.

Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.
Chú ý đề phòng:
Tham khảo ý kiến bác sĩ nếu:

Đau nặng hơn hoặc kéo dài hơn 5 ngày

Sốt cao hơn hoặc kéo dài hơn 3 ngày.

Xuất hiện các lớp ban đỏ hay sưng phù

Xuất hiện các triệu chứng mới

Tham khảo ý kiến bác sĩ nếu các triệu chứng không thuyên giảm hoặc trong trường hợp người bệnh bị suy gan hoặc suy thận nặng.

Một số chế phẩm kết hợp với sulfit gây phản ứng dị ứng. Người bị phenylceton- niệu, thiếu máu và uống nhiều rượu.

Không dùng với các thuốc khác có chứa Acetaminophen.

Dùng thuốc cho phụ nữ có thai và đang cho con bú:

Acetaminophen thuộc về phân nhóm B.

Các nghiên cứu trên động vật không phát hiện bất cứ nguy hại nào đến sự mang thai và sự phát triển của phôi thai-bào thai. Các nghiên cứu trên người chưa thấy có những biểu hiện có hại cho mẹ và trẻ đang bú mẹ. Chỉ dùng Acetaminophen ở người mang thai khi thật cần thiết.

“Sản phẩm này không phải là thuốc và không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh”

Chỉ định:
Hạ sốt.

Giảm đau do: cảm lạnh, cảm cúm, nhức đầu, đau họng, mọc răng, chích ngừa, cắt Amiđan.
Liều lượng - Cách dùng
Cân nặng (kg) /  Tuổi /  Liều dùng (cho 1 lần)

5-6 kg 2-4 tháng 1 gói, mỗi 6 giờ / lần, không quá 4 gói/ 24 giờ.

7-8 kg 3-9 tháng 1 gói, mỗi 4 giờ / lần, không quá 6 gói/ 24 giờ.

9-12 kg 9-24 tháng 2 gói, mỗi 6 giờ / lần, không quá 8 gói/ 24 giờ.

13-16 kg 2-5 tuổi     2 gói, mỗi 4 giờ / lần, không quá 12 gói/ 24 giờ.

Để có một hỗn dịch thơm ngon, dễ uống, khuấy đều bột thuốc vào lượng nước thích hợp cho bé, rồi cho bé uống ngay sau khi pha.

Lưu ý: Không dùng thuốc để điều trị giảm đau hơn 5 ngày hoặc sốt cao (39,5oC) hơn 3 ngày trừ khi có chỉ định của bác sĩ.
Chống chỉ định:
Bệnh nhân mẫn cảm với Acetaminophen.
Bệnh nhân suy gan
Bệnh nhân thiếu men G6PD, thiếu máu, có bệnh tim, phổi, thận.
Tương tác thuốc:
Uống dài ngày liều cao Acetaminophen làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion.
Dùng đồng thời Acetaminophen và phenothiazin có khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng.

Uống quá nhiều rượu và dài ngày làm tăng nguy cơ Acetaminophen gây độc cho gan.

Các thuốc chống co giật (gồm phenytoin, barbiturat, carbamazepin), isoniazid có thể làm tăng độc tính của Acetaminophen trên gan.
Tác dụng phụ:
Dùng liều cao, kéo dài có thể gây suy tế bào gan.
Nổi mẫn da và phản ứng dị ứng khác hiếm khi xảy ra.
Ở một số ít trường hợp riêng lẻ, Acetaminophen đã gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu.

Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.
Chú ý đề phòng:
Tham khảo ý kiến bác sĩ nếu:

Đau nặng hơn hoặc kéo dài hơn 5 ngày

Sốt cao hơn hoặc kéo dài hơn 3 ngày.

Xuất hiện các lớp ban đỏ hay sưng phù

Xuất hiện các triệu chứng mới

Tham khảo ý kiến bác sĩ nếu các triệu chứng không thuyên giảm hoặc trong trường hợp người bệnh bị suy gan hoặc suy thận nặng.

Một số chế phẩm kết hợp với sulfit gây phản ứng dị ứng. Người bị phenylceton- niệu, thiếu máu và uống nhiều rượu.

Không dùng với các thuốc khác có chứa Acetaminophen.

Dùng thuốc cho phụ nữ có thai và đang cho con bú:

Acetaminophen thuộc về phân nhóm B.

Các nghiên cứu trên động vật không phát hiện bất cứ nguy hại nào đến sự mang thai và sự phát triển của phôi thai-bào thai. Các nghiên cứu trên người chưa thấy có những biểu hiện có hại cho mẹ và trẻ đang bú mẹ. Chỉ dùng Acetaminophen ở người mang thai khi thật cần thiết.
Viết đánh giá của riêng bạn
  • chỉ có thành viên mới được trả lời
*
*
Xấu
Xuất sắc
  • chỉ có thành viên mới được trả lời
*
*
*