Tìm kiếm

Biragan Paracetamol 500mg Bidiphar (H/100v) (Vỉ Nhôm)

Nhà sản xuất: Bidiphar
BIRAGAN 500 được dùng rộng rãi trong điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa
SKU: TOTC00532

Thành phần:Paracetamol.....................................500 mgTá dược vừa đủ..................................1 viên 
Dạng bào chế: Viên nén dài bao phim.
Qui cách đóng gói: Hộp 6 vỉ x 8 viên. Hộp10 vỉ x 10 viên


Chỉ định: * BIRAGAN 500 được dùng rộng rãi trong điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa:

- BIRAGAN 500 là thuốc thay thế salicylat để giảm đau tạm thời trong điều trị chứng đau nhẹ và vừa (được ưa thích ở người bệnh chống chỉ định hoặc không dung nạp salicylat). Thuốc có hiệu quả nhất là làm giảm đau cường độ thấp có nguồn gốc không phải nội tạng. Paracetamol không có tác dụng trị thấp khớp.

- BIRAGAN 500 thường được dùng để giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt, khi sốt có thể có hại hoặc khi hạ sốt, người bệnh sẽ dễ chịu hơn. Liệu pháp hạ sốt nói chung không đặc hiệu, không ảnh hưởng đến tiến trình của bệnh cơ bản, và có thể che lấp tình trạng bệnh của người bệnh.

 

Chống chỉ định: 

- Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.

- Người bệnh quá mẫn với paracetamol.

- Người bệnh thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydrogenase.


Liều lượng và cách dùng:

* Dùng đường uống.

- Liều cho người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: 1 viên/ lần, cứ 4 - 6 giờ một lần khi cần, nhưng không quá 4 g một ngày; liều một lần lớn hơn (ví dụ 1 g) có thể hữu ích để giảm đau ở một số người bệnh.

 

* Chú ý:

- Không được dùng paracetamol để tự điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn.

- Không dùng paracetamol cho người lớn và trẻ em để tự điều trị sốt cao (trên 39,50C), sốt kéo dài trên 3 ngày, hoặc sốt tái phát, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn.

- Ðể giảm thiểu nguy cơ quá liều, không nên cho trẻ em quá 5 liều paracetamol để giảm đau hoặc hạ sốt trong vòng 24 giờ, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn.

 

 

 

BIRAGAN 500 được dùng rộng rãi trong điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa