Tìm kiếm

Decolgen Syrup United Pharma (C/60ml)

Nhà sản xuất: United Pharma
Điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, viêm xoang và các rối loạn của đường hô hấp trên.
SKU: TOTC00103
khả dụng: Trong kho

Thành phần
Mỗi 5 mL DECOLGEN Sirô chứa:

Hoạt chất: Paracetamol 100mg, Phenylephrine Hydrochloride 2,5mg, Chlorpheniramine Maleate 0,33mg

Tá dược: Sucrose, Sorbitol Solution, Glycerin, Propylene Glycol, Citric Acid Anhydrous, Trisodium Citrate Dihydrate, Saccharin Sodium, Tutti-Frutti Flavor, D&CYellow # 10, nước tinh khiết.

Dạng bào chế: Siro thuốc

Quy cách: chai 60ml

Công dụng (Chỉ định)
Điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, viêm xoang và các rối loạn của đường hô hấp trên.

Liều dùng
Dùng đường uống; 3 hay 4 lần một ngày. Trẻ dưới 2 tuổi, hỏi ý kiến bác sĩ trước khi dùng.

Hoặc theo sự hướng dẫn của bác sĩ.

2 - 6 tuổi: 5 -10mL (1 - 2 muỗng cà phê)/lần

7 - 12 tuổI: 15mL (1 muỗng canh)/lần

Người lớn: 30mL (2 muỗng canh)/lần

Không sử dụng trong trường hợp sau (Chống chỉ định)
Thuốc này chống chỉ định với những bệnh nhân:

- Nhạy cảm với bất cứ thành phần nào có trong công thức.

- Suy gan hoặc thận nặng, tăng huyết áp nặng, bệnh mạch vành.

- Có cơn hen cấp.

 

Điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, viêm xoang và các rối loạn của đường hô hấp trên.
Thường được mua cùng
Ảnh của Rovas 3m Dhg (H/10v)

Rovas 3m Dhg (H/10v)

Điều trị những trường hợp nhiễm khuẩn ở đường hô hấp, da, và sinh dục do các vi khuẩn nhạy cảm với thuốc.
Ảnh của Rovas 1.5m Dhg (H/16v)

Rovas 1.5m Dhg (H/16v)

Điều trị những trường hợp nhiễm khuẩn ở đường hô hấp, da, và sinh dục do các vi khuẩn nhạy cảm với thuốc