Tìm kiếm

Dopagan Paracetamol 500mg Domesco (H/16v)

Nhà sản xuất: Domesco
Giảm đau và hạ sốt
SKU: TETC00639
khả dụng: Trong kho

THÀNH PHẦN:

    Mỗi viên nén sủi bọt chứa:

    - Thành phần dược chất: Paracetamol 500 mg.

    - Thành phần tá dược: Acid citric khan, Povidon K30, Aspartam, Simethicon, Effer - soda, Lactose khan, Natri bicarbonat, L - Leucin, Natri benzoat, Polyethylen glycol 6000.

DẠNG BÀO CHẾ:

    Viên nén sủi bọt

    Mô tả đặc điểm bên ngoài của thuốc: Viên nén, hình tròn, màu trắng, đường kính 22 mm, cạnh và thành viên lành lặn.

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI: Hộp 1 vỉ x 4 viên; hộp 4 vỉ x 4 viên; hộp 10 vỉ x 4 viên.

CHỈ ĐỊNH:

    Paracetamol được dùng rộng rãi trong điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa.

    * Điều trị các chứng đau: Paracetamol được dùng giảm đau tạm thời trong điều trị chứng đau nhẹ và vừa. Thuốc có hiệu quả nhất là làm giảm đau cường độ thấp có nguồn gốc không phải nội tạng.

    Paracetamol không có tác dụng điều trị thấp khớp. Paracetamol là thuốc thay thế salicylat (được ưa thích ở người bệnh chống chỉ định hoặc không dung nạp salicylat) để giảm đau nhẹ hoặc hạ sốt.

    * Điều trị các chứng sốt: Paracetamol thường được dùng để giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt, khi sốt có thể có hại hoặc khi hạ sốt, người bệnh sẽ dễ chịu hơn.

    Tuy vậy, liệu pháp hạ sốt nói chung không đặc hiệu, không ảnh hưởng đến tiến trình của bệnh cơ bản và có thể che lấp tình trạng bệnh của người bệnh.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH:

    - Người bệnh quá mẫn với paracetamol hoặc với bất kỳ thành phần nào của thuốc.

     - Suy gan nặng.

Liều dùng: Giảm đau hoặc hạ sốt cho người lớn và trẻ em trên 34 kg: Liều thường dùng là 500 mg, cứ 4 - 6 giờ một lần khi cần thiết, nhưng không quá 4 g/ngày; liều một lần lớn hơn (ví dụ 1 g) có thể hữu ích để giảm đau ở một số người bệnh

Cách dùng: Dùng uống. Hòa tan viên thuốc trong nửa ly nước đến khi sủi hết bọt

Giảm đau và hạ sốt