Tìm kiếm

Effetalvic 150 Vidipha (H/18g)

Nhà sản xuất: Vidipha
Giảm đau trong các trường hợp đau nhẹ và vừa, hạ sốt.
SKU: TOTC00550

Thành phần thuốc: Mỗi gói 610mg chứa:

  • Hoạt chất chính:

Paracetamol..........................150mg

  • Tá dược:   

Natri hydrocarbonat, natri carbonat khan, acid citric khan, manitol, PVP K30, natri docusat, natri benzoat, aspartam, bột hương cam 

Dạng bào chế: thuốc bột

Quy cách: Hộp 18 gói

Công dụng

Giảm đau trong các trường hợp đau nhẹ và vừa, hạ sốt.

Liều dùng:

Trẻ em: Uống 10 - 15mg/kg thể trọng/lần. Tổng liều tối đa không quá 60mg/kg thể trọng/24 giờ. Hoặc chia liều như sau:

- Trẻ em từ 2 - 3 tuổi: Uống 1 gói/lần.

- Trẻ em từ 4 - 5 tuổi: Uống 1,5 gói/lần.

- Trẻ em từ 6 - 7 tuổi: Uống 2 gói/lần. Hoặc theo chỉ dẫn của thầy thuốc.

Trẻ em trên 7 tuổi và người lớn nên dùng thuốc có hàm lượng cao hơn.

Chú ý:

- Không được dùng paracetamol để tự điều trị giảm đau quá 5 ngày ở trẻ em, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn.

- Không dùng paracetamol cho trẻ em để tự điều trị sốt cao (trên 39,5 độ C), sốt kéo dài trên 3 ngày, hoặc sốt tái phát, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn.

Giảm đau trong các trường hợp đau nhẹ và vừa, hạ sốt.