Tìm kiếm

Gimfastnew Fexofenadin 120mg Agimexpharm (H/20v)

Nhà sản xuất: Agimexpharm
Kháng dị ứng trị hắt hơi, chảy nước mũi, ngứa đỏ mắt, mề đay, dị ứng thuốc… Thuốc không kê đơn.
SKU: PMS00269
Thành phần

Mỗi viên nén dài bao phim chứa:

Fexofenadin hydroclorid 120 mg

Tá dược: Tinh bột tiền gelatin hóa, Lactose, Microcrystalline cellulose, Croscarmellose natri, Magnesi stearat, Hydroxypropyl methylcellulose, Povidon, Titan dioxid, Polyethylene glycol 6000, Talc, Polysorbate 80, Oxid sắt đỏ, Oxid sắt vàng vừa đủ 1 viên.

Công dụng (Chỉ định)

Điều trị triệu chứng viêm mũi di ứng như: Hắt hơi, chảy nước mũi, ngứa mũi, ngứa vòm miệng và họng, mắt ngứa đỏ và chảy nước mắt, mày đay vô căn mạn tính.

Liều dùng

Người lớn và trẻ em12 tuổi:1 viên/lần, 1 lần/ngày.

Đối với bệnh nhân suy thận nhẹ và vừa (CrCL: 41 - 80ml/ phút) hoặc nặng (CrCL: 11 - 40ml/ phút) liều khởi đầu được khuyến cáo là 60mg một lần duy nhất trong 24 giờ.

Bệnh nhân suy gan không cần giảm liều.

Không sử dụng trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc.

Không dùng cho trẻ em < 12 tuổi.

Lưu ý khi sử dụng (Cảnh báo và thận trọng)

Thận trọng đối với người lớn tuổi, bệnh nhân suy gan hoặc suy thận.

Cần ngưng fexofenadin ít nhất 24 - 48 giờ trước khi tiến hành các thử nghiệm kháng nguyên trong da.

Đóng gói

Hộp 2 vỉ x 10 viên nén dài bao phim.

 
 
Kháng dị ứng trị hắt hơi, chảy nước mũi, ngứa đỏ mắt, mề đay, dị ứng thuốc… Thuốc không kê đơn.