Tìm kiếm

Hapacol 325mg Dhg (C/100v)

Nhà sản xuất: DHG Pharma
Giảm đau, hạ sốt. Thuốc không kê đơn.
SKU: TETC00386
khả dụng: 5 trong kho

CÔNG THỨC:

Paracetamol ..................................... 325 mg

Tá dược vừa đủ .................................... 1 viên

(Tinh bột biến tính, tinh bột mì, PVP K30, natri benzoat, sodium starch glycolat,

magnesi stearat, talc, aerosil, màu cam E110, bột hương cam).

DẠNG BÀO CHẾ: Viên nén dài.

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI:Hộp 1 chai x 100 viên

CHỈ ĐỊNH: - Điều trị các triệu chứng đau trong các trường hợp: đau đầu, đau nửa đầu, đau răng, đau nhức do cảm cúm, đau họng, đau nhức cơ xương, đau do viêm khớp, đau sau khi tiêm ngừa hay nhổ răng.

- Hạ sốt ở bệnh nhân bị cảm hay những bệnh có liên quan đến sốt.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH: Quá mẫn với một trong các thành phần của thuốc. Người bệnh thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydrogenase.

LIỀU DÙNG VÀ CÁCH DÙNG: Cách mỗi 6 giờ uống một lần.

Trẻ em từ 6 đến 12 tuổi: uống 1 viên/ lần.

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 1 ½ viên/ lần.

Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc.

Lưu ý:

* Liều tối đa/ 24 giờ:

- Đối với trẻ em: uống không quá 5 lần/ ngày.

* Không nên kéo dài việc tự sử dụng thuốc mà cần có ý kiến bác sĩ khi:

- Có triệu chứng mới xuất hiện.

- Sốt cao (39,5oC) và kéo dài hơn 3 ngày hoặc tái phát.

- Đau nhiều và kéo dài hơn 5 ngày.

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.                  

 

 

Giảm đau, hạ sốt. Thuốc không kê đơn.
Thường được mua cùng
Ảnh của [GIAM25%]SIEUSAT BIỂN XANH Người Lớn Melinka (C/70ml)

[GIAM25%]SIEUSAT BIỂN XANH Người Lớn Melinka (C/70ml)

Nhà sản xuất: Melinka Giúp làm sạch & thông mũi, ngăn ngừa bệnh nghẹt mũi, hỗ trợ điều trị các bệnh viêm mũi dị ứng, viêm xoang...
Ảnh của Hapacol Caplet 500 Dhg( H/100v)

Hapacol Caplet 500 Dhg( H/100v)

Giảm đau, hạ sốt Thuốc không kê đơn.
Ảnh của Klamentin 500/125 Dhg (H/12v)