Tìm kiếm

Mogastic Simethicon 80mg Agimexpharm (H/100v)

Nhà sản xuất: Agimexpharm
Điều trị rối loạn tiêu hóa do tích tụ quá nhiều hơi ở dạ dày Thuốc không kê đơn.
SKU: PMS00373

Thành phần
Hoạt chất: Simethicon 80mg.

Công dụng (Chỉ định)
Điều trị rối loạn tiêu hóa do tích tụ quá nhiều hơi ở dạ dày

Cách dùng:
Thuốc dùng qua đường uống.

Liều dùng:
Liều dùng thông thường cho người lớn là mỗi lần nhai kỹ 1 – 2 viên sau bữa ăn.
Trong trường hợp chuẩn bị chụp X quang thì dùng 2 hoặc 3 ngày trước khi chụp.
Liều dùng được điều chỉnh tùy theo tuổi và triệu chứng của bệnh nhân.

Không sử dụng trong trường hợp sau (Chống chỉ định)
Các trường hợp quá mẫn với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
Thủng hoặc tắc ruột (đã biết hoặc nghi ngờ).
Không nên sử dụng quá 12 viên/ngày trừ khi có chỉ định và theo dõi của thầy thuốc.
Không dùng thuốc khi quá hạn sử dụng ghi trên bao bì đựng thuốc, khi thuốc đổi màu hay có mùi lạ, khi nhũ dịch bị tách thành 2 lớp.

Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)
Chưa có báo cáo

Tương tác với các thuốc khác
Levothyroxin: Dùng đồng thời levothyroxin và simeticon có thể làm giảm hấp thu levothyroxin, dẫn đến giảm hiệu quả của levothyroxin, gây giảm năng tuyến giáp. Nếu dùng đồng thời hai thuốc này phải uống cách nhau ít nhất 4 giờ.
Theo dõi mức TSH hoặc các đánh giá khác về chức năng tuyến giáp khi bắt đầu dùng hoặc khi ngừng dùng simeticon trong khi điều trị bằng levothyroxin.

Lưu ý khi sử dụng (Cảnh báo và thận trọng)
Không nên dùng simeticon để điều trị cơn đau bụng ở trẻ em vì chưa có đủ thông tin về lợi ích và độ an toàn cho lứa tuổi này.
Không dùng quá liều khuyến cáo.
Tránh đồ uống có carbonat (soda hoặc nước ngọt) hoặc các thức ăn có thể làm tăng lượng khí trong dạ dày.

Bảo quản
Bảo quản nơi khô thoáng, tránh ánh nắng trực tiếp.
Để xa tầm tay trẻ em.

 
Điều trị rối loạn tiêu hóa do tích tụ quá nhiều hơi ở dạ dày Thuốc không kê đơn.
Thẻ sản phẩm
Thường được mua cùng
Ảnh của Fenagi 75 Diclofenac 75mg Agimexpharm (H/100v)

Fenagi 75 Diclofenac 75mg Agimexpharm (H/100v)

Điều trị dài hạn các triệu chứng trong viêm thấp khớp mạn tính. Thuốc kê đơn.
Ảnh của Agirofen 400 Ibuprofen 400mg Agimexpharm (H/30v)

Agirofen 400 Ibuprofen 400mg Agimexpharm (H/30v)

Tác dụng kháng viêm, giảm đau từ nhẹ đến vừa Thuốc kê đơn.
Ảnh của Bù Nước Và Điện Giải Odesol Agimexpharm (H/30g/5.58gr)

Bù Nước Và Điện Giải Odesol Agimexpharm (H/30g/5.58gr)

Bổ sung nước và chất điện giải. Thực phẩm chức năng
Ảnh của Zin C Agimexpharm (H/100v)

Zin C Agimexpharm (H/100v)

Còi xương, suy dinh dưỡng, chậm phát triển ở trẻ nhỏ, rối loạn đường tiêu hóa và nhiều bệnh lý khác do sự thiếu kẽm Thuốc kê đơn