PAMOLCAP N.TRAI H-X chai 500 viên Agimexpharm

Pamolcap Agimexpharm (vỉ) là thuốc được sản xuất bởi Công ty cổ phẩn Dược phẩm Agimexpharm, với thành phần có trong thuốc giúp hạ sốt và giảm đau hiệu quả, nhanh chóng trong các trường hợp như cảm cúm, đau đầu, đau nhức răng, đau nhức thần kinh cơ. Thành phần của Pamolcap Agimexpharm (vỉ) Paracetamol: 400mg Cafein: 40mg Clorpheniramin maleat: 2mg Dạng bào chế Dạng viên nang cứng.
Nhà cung cấp: Agimexpharm
khả dụng: Trong kho
SKU: TOTC00012
237.500 đ

Công dụng - Chỉ định của Pamolcap Agimexpharm (vỉ)
Thuốc có tác dụng hạ sốt, giảm đau được dùng trong các trường hợp: cảm , sốt, đau đàu, nhức ăng, đau nhức thần kinh cơ.
Cách dùng - Liều dùng của Pamolcap Agimexpharm (vỉ)
Cách dùng:
Thuốc dùng đường uống.
Liều dùng:
Người lớn: Mỗi lần uống 1 viên, ngày 3-4 lần
Trẻ em: Dùng theo chỉ định của bác sĩ.
Chống chỉ định của Pamolcap Agimexpharm (vỉ)
Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.
Người bị suy gan nặng hay suy thận nặng
Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.
Người bệnh có triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt.
Hen suyễn cấp tính
Cường giáp trạng
Glaucom góc đóng
Loét dạ dày chit, tắc môn vị tá tràng.
Người bệnh dùng thuốc ức chế monoamine oxidase trong vòng 14 ngày.
Trẻ em dưới 15 tháng tuổi, người cho con bú, trẻ sơ sinh và trẻ thiếu tháng
Suy mạch vành nhồi máu cơ tim
Nhịp tim nhanh, ngoại tâm thu
Lưu ý khi sử dụng Pamolcap Agimexpharm (vỉ)
Thận trọng với người bị suy gan, suy thận
Người thiếu man G6PD
Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị. Ðôi khi có những phản ứng da gồm ban dát sần ngứa và mày đay; những phản ứng mẫn cảm khác gồm phù thanh quản, phù mạch, và những phản ứng kiểu phản vệ có thể ít khi xảy ra. Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu, và giảm toàn thể huyết cầu đã xảy ra với việc sử dụng những dẫn chất p - aminophenol, đặc biệt khi dùng kéo dài các liều lớn. Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng paracetamol. Hiếm gặp mất bạch cầu hạt ở người bệnh dùng paracetamol.
Phải dùng paracetamol thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ, mặc dù có những nồng độ cao nguy hiểm của methemoglobin trong máu.
Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của paracetamol; nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.
Clorpheniramin có thể làm tăng nguy cơ bí tiểu tiện, đặc biệt ở người bị phì đại tuyến tiền liệt, tắc đường niệu, tắc môn vị tá tràng, và làm trầm trọng thêm ở người bệnh nhược cơ. Tác dụng an thần của clorpheniramin tăng lên khi uống rượu và khi dùng đồng thời với các thuốc an thần khác. Thận trọng khi dùng cho người có bệnh phổi mạn tính, thở ngắn hoặc khó thở, người bị tăng nhãn áp, người cao tuổi. Nguy cơ gây sâu răng khi sử dụng trong thời gian dài.
Bệnh nhân có vấn đề về di truyền không dung nạp galactose hiếm gặp, thiếu men lapp lactase hoặc kém hấp thu glucose – galactose không nên dùng thuốc này.
Đối với thuốc chứa paracetamol: Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
Sử dụng cho phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú
Phụ nữ có thai: chỉ dùng thuốc khi thật cần thiết. Dùng clorpheniramin trong 3 tháng cuối của thai kỳ có thể dẫn đến những phản ứng nghiêm trọng (như cơn động kinh) ở trẻ sơ sinh.
Phụ nữ cho con bú: nên cân nhắc hoặc không cho con bú hoặc không dùng thuốc, tùy theo mức độ cần thiết của thuốc đối với người mẹ.
Sử dụng cho người lái xe và vận hành máy móc
Cần chú ý nguy cơ gây buồn ngủ của thuốc khi đang lái xe, vận hành máy móc, làm việc trên cao và các trường hợp khác.
Tác dụng phụ của Pamolcap Agimexpharm (vỉ)
Paracetamol:

Ít gặp:
Da: Ban da
Dạ dày – ruột: buồn nôn, nôn.
Huyết học: Loạn tạo múa, thiếu máu
Thận: Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dùng dài ngày.
Hiếm gặp:
Phản ứng quá mẫn.
Clorpheniramin maleat:

Thường gặp:
Ngủ gà, an thần
Tiêu hóa khô miệng
Hiếm gặp:
Chóng mặt
Buồn nôn
Thông báo cho bác sĩ các tác dụng phụ không mong muốn khi sử dụng.

“Sản phẩm này không phải là thuốc và không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh”

Công dụng - Chỉ định của Pamolcap Agimexpharm (vỉ)
Thuốc có tác dụng hạ sốt, giảm đau được dùng trong các trường hợp: cảm , sốt, đau đàu, nhức ăng, đau nhức thần kinh cơ.
Cách dùng - Liều dùng của Pamolcap Agimexpharm (vỉ)
Cách dùng:
Thuốc dùng đường uống.
Liều dùng:
Người lớn: Mỗi lần uống 1 viên, ngày 3-4 lần
Trẻ em: Dùng theo chỉ định của bác sĩ.
Chống chỉ định của Pamolcap Agimexpharm (vỉ)
Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.
Người bị suy gan nặng hay suy thận nặng
Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.
Người bệnh có triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt.
Hen suyễn cấp tính
Cường giáp trạng
Glaucom góc đóng
Loét dạ dày chit, tắc môn vị tá tràng.
Người bệnh dùng thuốc ức chế monoamine oxidase trong vòng 14 ngày.
Trẻ em dưới 15 tháng tuổi, người cho con bú, trẻ sơ sinh và trẻ thiếu tháng
Suy mạch vành nhồi máu cơ tim
Nhịp tim nhanh, ngoại tâm thu
Lưu ý khi sử dụng Pamolcap Agimexpharm (vỉ)
Thận trọng với người bị suy gan, suy thận
Người thiếu man G6PD
Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị. Ðôi khi có những phản ứng da gồm ban dát sần ngứa và mày đay; những phản ứng mẫn cảm khác gồm phù thanh quản, phù mạch, và những phản ứng kiểu phản vệ có thể ít khi xảy ra. Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu, và giảm toàn thể huyết cầu đã xảy ra với việc sử dụng những dẫn chất p - aminophenol, đặc biệt khi dùng kéo dài các liều lớn. Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng paracetamol. Hiếm gặp mất bạch cầu hạt ở người bệnh dùng paracetamol.
Phải dùng paracetamol thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ, mặc dù có những nồng độ cao nguy hiểm của methemoglobin trong máu.
Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của paracetamol; nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.
Clorpheniramin có thể làm tăng nguy cơ bí tiểu tiện, đặc biệt ở người bị phì đại tuyến tiền liệt, tắc đường niệu, tắc môn vị tá tràng, và làm trầm trọng thêm ở người bệnh nhược cơ. Tác dụng an thần của clorpheniramin tăng lên khi uống rượu và khi dùng đồng thời với các thuốc an thần khác. Thận trọng khi dùng cho người có bệnh phổi mạn tính, thở ngắn hoặc khó thở, người bị tăng nhãn áp, người cao tuổi. Nguy cơ gây sâu răng khi sử dụng trong thời gian dài.
Bệnh nhân có vấn đề về di truyền không dung nạp galactose hiếm gặp, thiếu men lapp lactase hoặc kém hấp thu glucose – galactose không nên dùng thuốc này.
Đối với thuốc chứa paracetamol: Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
Sử dụng cho phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú
Phụ nữ có thai: chỉ dùng thuốc khi thật cần thiết. Dùng clorpheniramin trong 3 tháng cuối của thai kỳ có thể dẫn đến những phản ứng nghiêm trọng (như cơn động kinh) ở trẻ sơ sinh.
Phụ nữ cho con bú: nên cân nhắc hoặc không cho con bú hoặc không dùng thuốc, tùy theo mức độ cần thiết của thuốc đối với người mẹ.
Sử dụng cho người lái xe và vận hành máy móc
Cần chú ý nguy cơ gây buồn ngủ của thuốc khi đang lái xe, vận hành máy móc, làm việc trên cao và các trường hợp khác.
Tác dụng phụ của Pamolcap Agimexpharm (vỉ)
Paracetamol:

Ít gặp:
Da: Ban da
Dạ dày – ruột: buồn nôn, nôn.
Huyết học: Loạn tạo múa, thiếu máu
Thận: Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dùng dài ngày.
Hiếm gặp:
Phản ứng quá mẫn.
Clorpheniramin maleat:

Thường gặp:
Ngủ gà, an thần
Tiêu hóa khô miệng
Hiếm gặp:
Chóng mặt
Buồn nôn
Thông báo cho bác sĩ các tác dụng phụ không mong muốn khi sử dụng.

Viết đánh giá của riêng bạn
  • chỉ có thành viên mới được trả lời
*
*
Xấu
Xuất sắc
  • chỉ có thành viên mới được trả lời
*
*
*