Tìm kiếm

Panadol Extra With Optizorb Gsk (H/120v)

Nhà sản xuất: GSK (GlaxoSmithKline)
Hạ sốt và giảm đau
SKU: TOTC00146
khả dụng: Trong kho

Chỉ Định
Điều trị đau nhẹ đến vừa và hạ sốt bao gồm: Đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vắc xin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp.
Chống Chỉ Định
Những bệnh nhân có tiền sử quá mẫn với paracetamol, caffeine hoặc với bất kỳ tá dược nào của thuốc.
Thành phần
Cafein 65mg, Paracetamol 500mg
Cách Dùng Và Liều Dùng
Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: Uống 1 hoặc 2 viên mỗi 4 - 6 giờ nếu cần. Không uống quá 8 viên trong 24 giờ. Không dùng quá liều chỉ định. Thời gian tối thiểu dùng liều lặp lại: 4 giờ. Luôn dùng liều thấp nhất có hiệu quả để giảm các triệu chứng. Không dùng thuốc này cho trẻ em dưới 12 tuổi.
Thận Trọng
Bác sỹ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng. Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol. Sử dụng đồng thời các thuốc khác có chứa paracetamol có thể dẫn đến tình trạng quá liều. Dùng quá liều paracetamol có thể gây ra suy gan, điều này có thể dẫn đến việc ghép gan hay tử vong. Tham khảo ý kiến bác sỹ trước khi dùng thuốc này cho các bệnh nhân được chẩn đoán là suy gan hoặc suy thận.
Bảo Quản
Nơi khô thoáng, nhiệt độ dưới 30 độ C.

Hạ sốt và giảm đau
Thường được mua cùng
Ảnh của [HK1000] VIÊN XÔNG HƯƠNG TRÀM Nature (H/40v)
Ảnh của [HK1000] SIEUSAT BIỂN XANH Người Lớn Melinka (C/70ml)

[HK1000] SIEUSAT BIỂN XANH Người Lớn Melinka (C/70ml)

Giúp làm sạch & thông mũi, ngăn ngừa bệnh nghẹt mũi, hỗ trợ điều trị các bệnh viêm mũi dị ứng, viêm xoang...
Ảnh của Clorpheniramin 4mg - Dhg (H/200v)

Clorpheniramin 4mg - Dhg (H/200v)

Viêm mũi dị ứng, chảy nước mũi, nghẹt mũi, sổ mũi.