Tìm kiếm

Siro Hạ Sốt Sara Cam Nakorn (C/30ml)

Nhà sản xuất: Nakorn Patana
Dùng hạ sốt và giảm đau ở trẻ em
SKU: TOTC00195
khả dụng: Trong kho

Trong 5ml chứa : Paracetamol 250 mg

Siro hương cam Sara là thuốc gì? Siro hương cam Sara có chứa paracetamol là thành phần chính paracetamol giúp hạ sốt, giảm đau nhanh cho trẻ. Mặt khác, với dạng bào chế là hỗn dịch siro sẽ cải thiện được tình trạng khó uống thuốc của trẻ, đem lại hiệu quả điều trị tốt nhất. siro hương cam Sara siro hương cam Sara Thành phần của Siro hương cam Sara. Hoạt chất: 5ml hỗn dịch Sara for children chứa 250mg Paracetamol. Tá dược: Dung dịch Sorbitol, Xanthan gum, Glycerin, Magnesi nhôm Silicat, Natri Saccharin, Natri hydro phosphat, Màu vàng Sunset, Hương cam, Natri methylparaben, Natri propylparaben, Simethicone emulsion 30% w/w, Acid Phosphoric, Nước tinh khiết. Thành phần Siro hương cam Sara Thành phần Siro hương cam Sara Công dụng (Chỉ định) của Siro hương cam Sara Thuốc hạ sốt và giảm đau. Công dụng siro hương cam Sara Công dụng siro hương cam Sara Liều dùng của Siro hương cam Sara Trẻ em dưới 12 tuổi: Từ 6 – 12 tuổi : uống 1 – 2 thìa cà phê mỗi 4 giờ. T ừ 1 – 6 tuổi : uống 1 thìa cà phê mỗi 4 giờ. Hay theo chỉ dẫn của thầy thuốc. Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Uống 2 – 4 thìa cà phê mỗi 4giờ, liều tối đa 4g/ngày (16 thìa cà phê/ ngày).. Không sử dụng siro hương cam Sara trong trường hợp sau (Chống chỉ định) Mẫn cảm với Paracetamol hay bất cứ thành phần nào của thuốc. Bệnh nhân nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan. Bệnh nhân thiếu hụt Glucose-6-phosphat dehydrogenase- G6PD và bệnh nhân suy gan nặng. Lưu ý khi sử dụng (Cảnh báo và thận trọng) Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị. Tuy nhiên, không nên dùng liên tục quá 5 ngày. Nếu đau nặng hay tái diễn, sốt cao hay sốt liên tục thì bệnh đã trầm trọng. Nếu đau dai dẳng quá 5 ngày, xuất hiện sưng đỏ khớp hay bị thấp khớp ở trẻ nhỏ hơn 12 tuổi thì phải hỏi ý kiến của thầy thuốc ngay lập tức. Nếu có phản ứng mẫn cảm xảy ra phải ngừng dùng thuốc. Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ) của siro hương cam Sara Sử dụng theo chỉ dẫn hiếm khi gây ngộ độc trầm trọng hay phản ứng phụ. Phản ứng quá mẫn: phát ban, nổi mề đay, sốt. Các bệnh về máu: thiếu máu, giảm bạch cầu, hồng cầu, tiểu cầu. Các phản ứng phụ khác: giảm glucose huyết, vàng da. Siro hương cam Sara tương tác với các thuốc khác Khả năng gây thương tổn gan của Paracetamol có thể tăng lên khi dùng liều cao hay dùng trong thời gian dài bời các tác nhân gây cảm ứng men gan. Hiệu quả điều trị của Paracetamol có thể bị giảm khi dùng chung với: Barbiturat, Rifampin, Hydantoin, Carbamazepin, Sulfinpyrazon. Cồn Ethanol: làm tăng khả năng gây độc khi uống liều lớn hay quá liều. Than hoạt: uống ngay lập tức để giảm khả năng hấp thu của Paracetamol. Bảo quản Bảo quản ở nhiệt độ dưới 30°C, tránh ánh sáng. Đóng gói Hộp 1 lọ 60ml. Hạn dùng 60 tháng kể từ ngày sản xuất. Quá liều Siro hương cam Sara và cách xử lí? Rối loạn hệ tiêu hoá (tiêu chảy, ăn không ngon, buồn nôn hoặc nôn, co bóp dạ dày hay đau), đổ mồ hôi, tổn thương gan (đau, dễ tổn thương và/hay sưng ở phần bụng trên) có thể xảy ra từ 2 đến 4 ngày sau khi uống quá liều. Chú ý: Rối loạn hệ tiêu hoá và đổ mồ hôi thường không xảy ra, chỉ thỉnh thoảng xuất hiện từ 6 đến 14 giờ sau khi uống quá liều và kéo dài trong khoảng 24 giờ. Dấu hiệu ban đầu của việc dùng quá liều có thể là các dấu hiệu và triệu chứng tổn thương gan và bất thường trong các xét nghiệm chức năng gan điều này có thể xảy ra sau 2 đến 4 ngày sau khi uống quá liều. Những thay đổi lớn nhất trong các xét nghiệm chức năng gan thường xảy ra từ 3 đến 5 ngày sau khi uống quá liều. Các bệnh về gan xuất hiện rõ có thể xảy ra từ 4 đến 6 ngày sau khi uống quá liều. Các bệnh về não (mất trí, lẫn lộn, kích động), co giật, trụy hô hấp, hôn mê, phù não, tật máu đông, xuất huyết tiêu hoá, cục máu đông lan tỏa trong mạch, giảm glucose huyết, loạn nhịp tim và trụy tim mạch có thể xảy ra. Hoại tử tiểu quản thận dẫn đến suy thận (các dấu hiệu có thể bao gồm tiểu ra máu hay nước tiểu đục và giảm lượng nước tiểu) cũng được báo cáo trong việc dùng quá liều Paracetamol. Điều trị: Uống N- acetylcystein là thuốc giải độc đặc trị cho ngộ độc Paracetamol. Tiêm tĩnh mạch có thể gây phản ứng quá mẫn. Nếu bệnh nhân bị nôn trong vòng 1 giờ sau khi uống N-acetylcystein thì nên dùng lại liều này.

Dùng hạ sốt và giảm đau ở trẻ em